
MKATABA WA UTOAJI HUDUMA 
KWA WANANCHI

MAMLAKA YA VIWANJA VYA NDEGE VYA KENYA IMEJITOLEA KWA UKARIMU NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA

Huduma yoyote inayotolewa na Mamlaka isiyofuata viwango vilivyotajwa hapo juu au afisa yeyote asiyezingatia dhamira ya ukarimu na 
ubora katika utoaji wa huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

Mkurugenzi Mtendaji,                                                                                                                                                                                                                                                
Mamlaka ya Viwanja vya Ndege vya Kenya (KAA),
Ofisi Kuu:  Njiani Airport North.
SLP: 19001 (00501)Nairobi, Kenya
SIMU: +254(0)20-6611000 / 6612000 / +254(0)722205061-8 
Barua pepe: info@kaa.go.ke / talk2us@kaa.go.ke 

Katibu/ Afisa Mkuu Mtendaji 
Tume kuhusu Utekelezaji wa Haki
Ghorofa ya 2, West End Towers
Waiyaki Way Westlands
SLP 20414 - 00200 Nairobi
SIMU: +254(0)20-2270000/2303000/ 
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke info@ombudsman.go.ke

JAMHURI YA KENYA 

HUDUMA MAHITAJI GHARAMA WAKATI HUDUMA MAHITAJI GHARAMA WAKATI 
Ndege inayotua 
asubuhi/mchana 

Aina ya ndege na mpango wa ndege Dola kumi - dola elfu moja mia saba na hamsini (10$ - 
1,750$; kulingana na upeo wa uzito wa kupaa wa ndege 
hiyo) 

Ndani ya mpango wa ndege 

Ndege inayotua usiku Aina ya ndege na mpango wa ndege Dola kumi na mbili - dola elfu mbili na mia moja (12$ – 
2100$; kulingana na upeo wa uzito wa kupaa wa ndege 
hiyo) 

Ndani ya mpango wa ndege 

Ndege inayopaa 
asubuhi/mchana 

Aina ya ndege na mpango wa ndege Bure Ndani ya mpango wa ndege 

Ndege inayopaa usiku Aina ya ndege na mpango wa ndege Dola mbili - dola mia tatu hamsini (2$ – 350$; kulingana 
na upeo wa uzito wa kupaa wa ndege hiyo) 

Ndani ya mpango wa ndege 

Matumizi ya daraja la ndege 
kwa ndege 

Aina ya ndege na mpango wa ndege Dola sabini na tano – dola mia moja (75$ – 100$; 
kulingana na upeo wa uzito wa kupaa wa ndege hiyo) 

Dakika thelathini (30) 

Maegesho ya ndege Aina ya ndege na mpango wa ndege Dola sita - dola mia moja na thelathini (6$–130$; 
kulingana na upeo wa uzito wa kupaa wa ndege hiyo) 

Ndani ya mpango wa ndege 

Madai ya kuagiza mafuta ya 
ndege 

Ombi la ndege kutafuta mafuta ya anga Senti thelathini na tatu (33) kwa kila lita Ndani ya muda wa kutia mafuta 

Kutembelea uwanja wa 
ndege/ ziara ya elimu ya 
shule ya msingi au sekondari 

Barua ya maombi Shilingi elfu tatu (3,000) kwa kila kikundi cha watu 
hamsini (50) 

Dakika thelathini (30) 

Kutembelea uwanja wa 
ndege/ ziara ya elimu ya vyuo 
na watu wazima 

Barua ya maombi Shilingi elfu nne mia tano (4,500; upeo wa watu thelathini 
{30}) 

Dakika thelathini (30) 

Kurekodi filamu na upigaji 
picha 

Barua ya maombi Shilingi elfu kumi na tano (15,000) kwa saa moja ya 
Urekodi wa filamu na  shilingi elfu tano (5,000) kwa saa 
moja ya upigaji picha  

Dakika thelathini (30) 

Upigaji picha katika kiwanja 
cha ndege 

Barua ya maombi Shilingi elfu kumi (10,000) kwa saa moja Dakika thelathini (30) 

Malipo ya kuondoka (abiria 
wa Ndani) 

Malipo yanakusanywa pauzwapo tiketi 
na kurejeshwa na shirika la ndege husika 
moja kwa moja kupitia Shirika la 
Ukusanyaji wa Ushuru ya Mapato nchini 
Kenya (KRA) 

Shilingi mia sita (600) Ratiba ya ndege 

Malipo ya kuondoka (abiria 
Wageni) 

Dola hamsini (50$) Ratiba ya ndege 

Utangazaji katika viwanja vya 
ndege 

Maombi ya rasmi Gharama kulingana na Shirika la Utangazaji husika/ 
viwango vya ushuru vya Mamlaka ya Viwanja vya Ndege 
vya Kenya 

Siku kumi (10) 

Kukodisha jengo katika 
viwanja vya ndege  

Maombi ya rasmi/ majibu katika zabuni 
za Mamlaka ya Viwanja vya Ndege vya 
Kenya 

Shilingi sitini – shilling elfu mbili na mia nne (60-2,400) 

kwa kila mguu mraba (Ft ) kwa mwaka, tofauti kwenye 

viwanja vya ndege 

Siku thelathini -  siku tisini (30-90) 

Kukodisha ardhi katika 
viwanja vya ndege 

Maombi ya rasmi / majibu katika zabuni 
za Mamlaka ya Viwanja vya Ndege vya 
Kenya 

Shilingi kumi - shilingi elfu mbili sabini na tano (10-2,075) 
kwa kila mguu mraba (Ft )   kwa mwaka, tofauti katika 
viwanja vya ndege 

Siku thelathini - siku tisini (30-90) 

 Huduma ya utunzaji wa 
ardhi ya ndege 

Maombi ya rasmi / majibu katika zabuni 
za Mamlaka ya Viwanja vya Ndege vya 
Kenya 

Kama kwa kiwango cha makubaliano ya sasa, ratiba ya 
kwanza 

Siku thelathini - siku tisini (30-90) 

Huduma ya utunzaji wa 
mizigo ya anga 

Maombi ya rasmi / majibu katika zabuni 
za Mamlaka ya   Viwanja vya Ndege vya 
Kenya 

Kama kwa kiwango cha makubaliano ya sasa, ratiba ya 
kwanza 

Siku moja (1) 

Ufikaji wa gari na maegesho Gari la bure kuingia katika mojawapo ya 
Viwanja vya Mamlaka ya Viwanja vya 
Ndege vya Kenya 

Wakazi wasio wa uwanja wa ndege : 
Magari ya Saloon: shilingi hamsini - shilingi mia mbili (50-
200) kwa dakika thelathini mpaka saa ishirini na nne 
(30mins- 24hrs) na shilingi mia saba na hamsini (750) kwa 
siku.  
Magari ya kubebea abiria/ mizigo: shilingi sabini - mia 
mbili na themanini (70-280) muda wa dakika thelathini 
mpaka saa ishirini na nne (30mins- 24hrs) na shilingi mia 
saba na hamsini (750) kwa siku.  
Malori/mabasi: shilingi mia moja na kumi - mia mbili na 
themanini (110-280) kwa dakika thelathini mpaka saa 
ishirini na nne (30mins- 24hrs) na shilingi elfu moja (1,000) 
kwa siku. 
 
Wakazi wa uwanja wa ndege: 
Shilingi elfu tano na mia nne (5,400) kwa magari aina ya 
saloon, 
Shilingi elfu sita mia saba na hamsini (6,750) kwa magari 
ya mizigo/abiria 
Shilingi elfu tisa (9,000) kwa malori/mabasi; yote kulipwa 
kwa msingi wa robo mwaka ( miezi mitatu) 

Dakika mbili (2) kwa kuingia 

!

  Kuegesha katika maegesho ya Uwanja wa Ndege wa 
Kimataifa wa Jomo Kenyatta: shilingi mia moja - shilingi 
elfu moja mia tano (100-1,500) muda wa dakika thelathini 
mpaka saa ishirini na nne (30mins- 24hrs). Viwango vya 
malipo ni kulinganga na viwango vya kulipia maegesho 
katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo Kenyatta  

Dakika tatu (3) kwa kutoka 

Ada ya kushikila wanyama Maombi ya rasmi Senti 0.5 - shilingi mia nne (400) kwa kila aina ya mnyama 
au kila saa 

Siku moja (1) 

Vibali vya anga tua/maeneo 
yenye vikwazo vya usalama 

Maombi ya rasmi au maombi kwa kila 
mtu 

Shilingi 0 - shilingi elfu sitini (0-60,000) kutegemea 
maagizo katika shabaha ya kibali cha usalama 

Siku mbili (2) 

Vibali vya muda vya anga 
tua/maeneo yenye vikwazo 
vya usalama (siku thelathini 
30) 

Maombi ya rasmi au maombi kwa kila 
mtu 

Shilingi 0 - elfu kumi na tano (0-15,000) kutegemea 
maagizo katika shabaha ya kibali cha usalama 

Siku moja (1) 

Vibali vya Utambulisho wa 
Ardhi 

Maombi ya rasmi au maombi kwa kila 
mtu 

Shilingi elfu moja - shilingi elfu sita (1,000-6,000) 
kutegemea maagizo katika shabaha ya kibali cha usalama 

Siku moja (1) 

Vibali vya Magari ya anga tua Maombi ya rasmi au maombi kwa kila 
mtu 

Shilingi elfu tano (5,000) kwa kila gari Siku moja (1) 

Magari stesheni ya anga tua 
ya dharura na operesheni 

Maombi ya rasmi au Programu tumizi Bure Siku moja (1) 

Uwezeshaji wa CIP/VIP 
katika uwanja wa ndege 

Maombi ya rasmi au Programu tumizi Shilingi elfu thelathini (30,000) kwa kila mmoja Saa moja (1) 

Uwezeshaji wa bidhaa 
muhimu, fedha na mizigo 
maalum 

Maombi ya rasmi au Programu tumizi Shilingi elfu thelathini (30,000) kwa kila mzigo Saa mbili (2) 

Uwezeshaji wa muda wa 
Gari la CIP 

Maombi ya rasmi au Programu tumizi Shilingi elfu kumi na tano (15,000) kwa kila gari Saa moja (1) 

Madarasa ya mafunzo Maombi rasmi ya mashirika yanayofaa Shilingi elfu kumi (10,000)  kwa kila darasa la mafunzo 
kwa siku 

Siku moja (1) 

Mafunzo ya Usalama ya anga 
tua 

Maombi ya mtu binafsi au shirika Pesa ya awali ni shilingi elfu tatu na mia tano (3,500) na 
upya wa shilingi elfu mbili na mia tano (2,500) kila mwaka 
kwa kila mtu 

Siku moja (1) 

Leseni/Kibali cha uendeshaji 
upande wa usalama wa anga 
tua 

Maombi ya mtu binafsi au shirika Pesa ya awali ni shilingi elfu tatu na mia tano (3,500) na 
upya wa shilingi elfu mbili na mia tano (2,500) kila mwaka 
kwa kila mtu 

Saa moja (1) 

Mafunzo ya Usalama ya 
Anga (Utoaji wa Kibali) 

Maombi ya mtu binafsi au shirika Bure Siku moja (1) 

Jibu kwa mawasiliano  Mawasiliano na vyombo  vyovyote vya 
habari vilivyosajiliwa 

Bure Siku tano (5) za kazi 

Majibu kwa maswali Maswali yaelekezwa kwa Mamlaka ya 
Viwanja vya Ndege vya Kenya 

Bure Papo hapo 

Usindikaji wa malipo kwa 
wauzaji 

Hati za Madai zinazohitajika (Ankara na 
Ushahidi wa huduma au utoaji wa 
bidhaa)  

Bure Siku thelathini (30) 

Kuthibitisha malalamiko Malalamiko yaliyosajiliwa na Mamlaka 
ya Viwanja vya Ndege vya Kenya 

Bure Saa ishirini na nne (24) 

Uamuzi wa Kutatua 
Malalamiko 

Malalamiko yaliyoandikwa Bure Siku kumi (10) za kazi 


